Thursday, October 22, 2020


Home मनोरंजन लग्न जमवताना पत्रिका बघण्याचे अगोदर पहा या गोष्टी; का दिला असा सल्ला...

लग्न जमवताना पत्रिका बघण्याचे अगोदर पहा या गोष्टी; का दिला असा सल्ला अक्षय कुमार यांनी । वाचा सविस्तर

आरोग्याशी निगडीत जानकारी

maharashtra times

एका मुलाखतीमध्ये ट्विंकलने सांगितले होते की तिने लग्नाआधी अक्षय कुमार आणि त्याच्या कुटुंबातील मुख्य सदस्यांची एक यादी बनवली होती आणि त्या यादीमध्ये तिने कोणत्या व्यक्तीला कोणता आजार आहे त्याची माहिती अक्षयकडून मिळवली. तुम्ही विचार करत असाल लग्नाआधी याचा काय संबंध? तर मंडळी ही खूप महत्त्वाची गोष्ट आहे, यातून तिला अक्षयच्या कुटुंबात कोणता मोठा आजार नाही ना याबद्दल तिला सगळी माहिती मिळाली. जेणेकरून वांशिक पद्धतीमधून एखादा आजार त्यांच्या कुटुंबात असेल तर तो तिला कळेल. सुदैवाने तसं काही नव्हतं आणि ट्विंकल सुद्धा खुश झाली. म्हणूनच अक्षय सांगतो की प्रत्येक मुलीने ती ज्या कुटुंबामध्ये पुढचं भविष्य काढणार आहे तिने आपल्या मुलांच्या हितासाठी मुलाच्या कुटुंबाची आरोग्याबाबत माहिती मिळवली पाहिजे.

 

चांगल्या आणि वाईट गुणांचा चार्ट

maharashtra times

ट्विंकलने अक्षय कुमार बद्दल एक चार्ट बनवला होता आणि हा चार्ट दोन भागांत विभागाला होता. एका भागात होते अक्षयचे चांगले गुण आणि दुसरीकडे वाईट गुण! हा चार्ट जेव्हा तिने अक्षयला दाखवला तेव्हा तो खूप चिडला होता. पण नंतर तिने त्याला समजावून सांगितल्यावर त्याला ही गोष्ट पटली. यातून ती कितपत अक्षयच्या वाईट सवयीसोबत जुळवून घेऊ शकतो याचा तिला अंदाज घेण्यास मदत झाली आणि चांगल्या सवयी जास्त की वाईट सवय जास्त आहेत हे सुद्धा कळलं. त्यामुळे अक्षय सुद्धा कुंडली जुळवण्यापेक्षा या गोष्टी जुळवा असा सल्ला देतो.

आजराबाबत माहित नसले तर होऊ शकते समस्या

maharashtra times

भारतात आपण आजही कुंडलीच्या माध्यमातून गुण जुळवून मग त्या व्यक्तींचा संसार कितपत सुखी होईल ते ठरवतो. याशिवाय मुलाची आणि मुलीच्या कुटुंबाची पार्श्वभूमी तपासली जाते. पण त्यापेक्षा जर आजाराबाबत पार्श्वभूमी मिळवणे उत्तम ठरते. जर ही माहिती नसेल तर अनेकदा लग्नानंतर होणाऱ्या अपत्यामध्ये काहीतरी शारीरिक समस्या होऊ शकते आणि ही समस्या त्या कुटुंबातील जीन्समधून पिढ्यान पिढ्या होणाऱ्या आजरामुळे होते. म्हणूनच ही माहिती घेणे या काळात महत्वाचे आहे.

 

मुलाने व मुलीने करावी मेडिकल टेस्ट

maharashtra times

लग्नाआधी मुलाने आणि मुलीने स्वत:ची मेडिकल टेस्ट करायला हवी, जेणेकरून दोघांमध्ये एखादा आजार असले तर त्याबद्दल माहिती मिळते. हे आजार त्यांच्या मुलांना सुद्धा होऊ शकतात. अशावेळी दोघांना एकमेकांशी लग्न करावे की नाही याबद्दल निर्णय घेणे सोपे जाऊ शकते. कारण जर दोघांपैकी कोणाला गंभीर आजार असले तर तो आजार त्यांच्या मुलांना होऊन त्यांचे भविष्य धोक्यात येऊ शकते. त्यामुळे निर्णय घेण्याआधी मेडिकल टेस्ट नक्की करावी. जर प्रेम विवाह असेल तर काही गंभीर आजार असल्यास तो मुलाला होऊ नये म्हणून डॉक्टरांच्या सहाय्याने उपचार सुद्धा करता येऊ शकतात.

अतिशय महत्त्वाची गोष्ट

maharashtra times

अक्षय कुमारच्या मते सगळ्यात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे तुम्ही लव्ह मॅरेज करा किंवा अरेंज्ड मॅरेज, तुम्ही त्या व्यक्तीसोबत खरंच आनंदी राहणार आहात की नाही हे तुम्हाला स्वत:ला आतून कळले पाहिजे. जर तुम्ही खुश राहणार नसाल तर मात्र तुम्ही या नात्याबद्दल विचार करायला हवा. अन्यथा त्याचा परिणाम तुमच्या भविष्यावर होऊ शकतो. तर मंडळी अशा या गोष्टी प्रत्येक कपल्सने लक्षात ठेवायला हव्यात आणि लग्नाआधी याबद्दल सारासार विचार करायला हवा.

 

ताज्या बातम्या व घडामोडी ची प्रत्येक अपडेट मिळवण्यासाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक व फॉलो करा...

जनसाथी  चे अँड्रॉइड अँप्लिकेशन डाऊनलोड करण्यासाठी येथे क्लीक करा..

- Advertisment -


Most Popular

आजच्या ठळक बातम्य – Today’s top news

आजच्या ठळक बातम्य वाचण्या साठी क्लिक करा  माज उतरवला! भारतीय सैन्याचे (Indian Army) पराक्रम पाहून चिनी सैन्याकांची अवस्था वाईट झाली आहे. भारत-चीन (Indian-China faceoff) यांच्यातील वाद...

‘प्रत्येक भारतीयापर्यंत लस पोहोचवण्यासाठी पाहिजे ‘एवढे’ हजार कोटी’

  ⚡ पुणेस्थित सिरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाचे सीईओ अदर पूनावाला यांनी शनिवारी टि्वटरवरुन केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाला एक प्रश्न विचारला आहे. हेही वाचा  आमदार निवास बॉम्बने उडवण्याच्या...

पहा आजचे राशिभविष्य | Jansathi Media Network

  मंगळवार, २९ सप्टेंबर २०२०. चंद्र शनीचे स्वामीत्व असलेल्या कुंभ राशीत प्रवेश करणार आहे. तसेच शनी मकर राशीत मार्गी होत आहे. या ग्रहमानाचा मीन राशीच्या...

‘या’ फळांचा करा नियमित डायटमध्ये समावेश, वजन व ओटीपोटावरील चरबीसाठी आहेत लाभदायक!

गेले ६ ते ७ महिने होऊन गेले करोनामुळे लॉकडाऊन सुरु आहे. बरेच लोक वर्क फ्रॉम होम अर्थात घरातून ऑफिसचं काम करत आहेत. या काळात...

Recent Comments

ताज्या बातम्या व घडामोडी ची प्रत्येक अपडेट मिळवण्यासाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक व फॉलो करा...

जनसाथी  चे अँड्रॉइड अँप्लिकेशन डाऊनलोड करण्यासाठी येथे क्लीक करा..