Thursday, October 22, 2020


Home देश कोरोनाव्हायरस राऊंडअप: भारत आणि उर्वरित जगामधील घडामोडी |

कोरोनाव्हायरस राऊंडअप: भारत आणि उर्वरित जगामधील घडामोडी |

नवी दिल्ली – भारतातील कोविड -१ recovery पुनर्प्राप्तीचे प्रमाण बुधवारी वाढून .1 63.१3 टक्क्यांवर पोचले आहे. २ 24,472२ रुग्ण २ the तासांत या आजाराने बरे झाले आहेत, तर या घटनेतील मृत्यूची संख्या २.41१ टक्क्यांपर्यंत खाली आली आहे, असे केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने म्हटले आहे.
मंत्रालयाच्या आकडेवारीनुसार, वसुलीचे प्रमाण on,,3,०.. वर गेले आहे, तर कोरोनाव्हायरसच्या संसर्गाची cases,41१, 16 १. वाढ झाली आहे.

भारत

 • आरोग्य मंत्रालयाने म्हटले आहे की कोविड -१ cases प्रकरणांच्या प्रभावी नैदानिक ​​व्यवस्थापनामुळे पुनर्प्राप्तीच्या आकडेवारीत सुधारणा झाली आहे, तर प्रकरणांमध्ये मृत्यूची संख्या सतत कमी होत आहे. मंगळवारीच्या २.4343 टक्क्यांवरून प्रकरणातील मृत्यूचे प्रमाण २.4141 टक्क्यांपर्यंत खाली आले आहे. 17 जून रोजी तो 3.36 टक्के होता.
 • बुधवारी भारतातील कोविड -१ cases मध्ये, 37,7२. गुन्हे नोंदले गेले, ज्यात देशातील कोविड -१ tal ची संख्या ११,9,, 15१ to झाली आहे, तर मृतांचा आकडा २ rose,73२२ झाला आहे, तर एका दिवसात 8 648 लोक या आजाराने बळी पडले आहेत.
 • राष्ट्रीय पुनर्प्राप्ती दरात सुधारणा झाली आहे, तर १ and राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये राष्ट्रीय सरासरीपेक्षा जास्त पुनर्प्राप्ती दर पोस्ट करण्यात येत असल्याचे आरोग्य मंत्रालयाने नमूद केले आहे.
 • कोरोनाव्हायरसस भारत सुरुवातीपासूनच अत्यंत तातडीने प्रतिसाद देत आहे आणि सज्जता व प्रतिसाद उपायांना सतत बळकटी देत ​​आहे, असे डब्ल्यूएचओचे विभागीय संचालक (दक्षिण-पूर्व आशिया) पूनम खेत्रपाल सिंह यांनी बुधवारी सांगितले.
 • सिंग यांनी व्हर्च्युअल ब्रीफिंगमध्ये सांगितले की, “कोविड -१ to ला भारत सुरुवातीपासूनच तातडीने प्रतिसाद देत आहे. चाचणी क्षमता वाढविणे, अधिक रूग्णालये वाचविणे, औषधे व आवश्यक गोष्टी साठवून ठेवणे यासह तयारी व प्रतिसाद उपायांना सतत बळकटी देत ​​आहे,” सिंह म्हणाले.
 • एअर इंडियाने (एआय) पुढील ऑर्डरपर्यंत 1 एप्रिल 2020 पासून आपल्या कॉकपिट आणि केबिन क्रूच्या रेट्रोस्पेक्टिव्ह प्रभावाने वेतन कमी केले आहे. विमान रोख रकमेच्या एअरलाइन्स मॅनेजमेंटचे म्हणणे आहे की ही कपात सुमारे %०% कमी आहे, पण चालक दल सदस्यांचे म्हणणे असे आहे की पायलटांनी ही कपात जवळपास%% टक्के केली आहे.
 • खंडातील जगातील सर्वात मोठी लस उत्पादक सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया यावर्षी ऑक्टोबर / नोव्हेंबरपर्यंत कोविड -१ vacc ची लस विकसित करण्यास आशावादी आहे, असे सीईओ अदार पूनावाला यांनी बुधवारी सांगितले. ऑक्सफोर्ड विद्यापीठाने विकसित केलेल्या कोविड -१ vacc या लसी उमेदवाराची निर्मिती करण्यासाठी अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका या बायोफार्मास्युटिकल कंपनीबरोबर भागीदारी केली आहे.

2

राज्ये

 • मणिपूर: राज्य सरकारने उद्या (दि. २) उद्या दुपारी दोन वाजल्यापासून सुरू होणा .्या कोरोनव्हायरस (साथीचा रोग) साथीच्या आजाराच्या पार्श्वभूमीवर मणिपूरमध्ये 14 दिवस पूर्ण लॉकडाउन जाहीर केले.
 • दिल्ली – राष्ट्रीय राजधानीत १ ते August ऑगस्ट दरम्यान एक नवीन सेरो-सर्वे केला जाईल आणि कोविड -१ tवर उपाय म्हणून चांगल्या धोरणांची आखणी करण्यासाठी दरमहा असे व्यायाम केले जातील, असे आरोग्यमंत्री सत्येंद्र जैन यांनी सांगितले. पुढील सर्वेक्षणांसाठी धोरण आखले जात असून त्यापूर्वीच्या अभ्यासाच्या तुलनेत अधिक नमुने घेण्यात येणार असल्याचे मंत्री म्हणाले.
 • कर्नाटक: कर्नाटकमध्ये सर्वाधिक कोविड -१ cases आणि fat 55 मृत्यूची सर्वात मोठी एकदिवसीय घटना घडली असून एकूण संक्रमणाची संख्या, 75,833. आणि मृतांचा आकडा १,5१. झाला आहे.
 • जम्मू-काश्मीर: गेल्या तीन आठवड्यांतील कोविड -१ cases प्रकरणांच्या वाढीनंतर जम्मू-काश्मीर प्रशासनाने बांदीपोरा जिल्हा वगळता काश्मीर खो Valley्यात सहा दिवसांचा संपूर्ण लॉकडाउन लादला आहे, असे अधिका officials्यांनी सांगितले. हा निर्णय बुधवारी संध्याकाळी अंमलात आला असून सहा दिवसांनी त्याचा आढावा घेण्यात येईल, असे त्यांनी सांगितले.
 • केरळ: पहिल्यांदाच केरळमध्ये एका दिवसात सर्वाधिक १,०3838 ताज्या कोविड -१ cases रुग्णांची नोंद झाली. संसर्ग होण्याचे प्रमाण १,,०32२ इतके झाले, तर १.9 lakh लाख लोक निरीक्षणाखाली आहेत. मृतांची संख्या 45 वर पोचली आहे.
 • आंध्र प्रदेशः आंध्र प्रदेशात 6,०4545 नवीन कोरोनव्हायरस प्रकरणे नोंदवली गेली, ,,4 ges disc डिस्चार्ज आणि deaths 65 मृत्यू, सर्व नवीन एक दिवस उच्च आहेत. एकूण रुग्णांची संख्या, 64,7१ and आणि एकूण 8२23 पर्यंत झाली आहे. संसर्ग होण्याची शक्यता दर 4.5.1१ टक्क्यांपर्यंत वाढली आहे. 49.65 टक्के होता तर मृत्यू दर 1.27 टक्के होता.
 • मेघालय: बीएसएफच्या सहा जवानांसह आणखी चौवीस जणांची मेघालयातील कोविड -१ positive मध्ये पॉझिटिव्ह चाचणी झाली, तर या आजाराने सात रुग्ण बरे झाले. राज्यात सध्या सक्रिय रुग्णांची संख्या 433 आहे.
 • उत्तर प्रदेशातील कोविड -१ of मधील एकूण persons 34 जणांचा मृत्यू झाला आणि २,3०० चाचणीची लागण झाली. उत्तर प्रदेशात या आजारामुळे मृतांचा आकडा १,२. And झाला आणि एकूण रुग्णांची संख्या, 55, .88. झाली. राज्यात सक्रिय कोविड -१ cases प्रकरणे मात्र २०,8२. आहेत.
 • छत्तीसगड: कोविड -१ cases प्रकरणांची वाढती संख्या लक्षात घेता छत्तीसगडची राजधानी रायपूर आणि बिरगाव या नगरपालिका हद्दीत आठवडाभराचा तालाबंदी सुरू झाली. 28 जुलै मध्यरात्री लागू असणार्‍या लॉकडाऊन दरम्यान केवळ आवश्यक क्रियाकलापांना परवानगी दिली जाईल.
 • खासदार: मध्य प्रदेश सरकार कोरोनाव्हायरसच्या संकटाच्या पार्श्वभूमीवर यावर्षी स्वातंत्र्यदिनानिमित्त पारंपरिक सार्वजनिक कार्यक्रम आयोजित करणार नाही, असे राज्याचे गृहमंत्री नरोत्तम मिश्रा यांनी सांगितले. त्याऐवजी केवळ राज्याच्या राजधानीत ध्वजारोहणाचा कार्यक्रम होणार आहे. परेड आणि इतर कार्यक्रम देखील रद्द.
 • त्रिपुरा: त्रिपुराची कोविड -१ tal ही संख्या वाढून 34,34346 वर पोहोचली आहे. राज्यात एकदिवसीय सर्वाधिक वाढीची नोंद झाली आहे. ईशान्य राज्यात कोरोनाव्हायरसमुळे होणा .्या मृत्यूची संख्या आठवर नेऊन बसून आणखी एका रूग्णने संसर्ग पत्करला.
 • गोवा: कोविड -१ out च्या उद्रेक दरम्यान, गोव्याचे मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत म्हणाले आहेत की त्यांचे सरकार राज्यात गुरुवारी राज्यात दाखल होणा rapid्या लोकांची जलद प्रतिरोधक चाचणी सुरू करेल. ते म्हणाले की कोविड -१ contain कंटेन्ट झोन म्हणून घोषित झालेल्या दक्षिण गोव्यातील वास्को शहरातील मंगोर हिल भागात बुधवारी अँटीबॉडी चाचणी सुरू झाली.
 • ओडिशा – ओडिशाच्या कोविड -१ case मध्ये २०,००० गुणांची नोंद झाली आहे. एका दिवसात राज्यात सर्वाधिक १,०78. नवीन रुग्ण आढळले आहेत. कोविड -१ to मध्ये आणखी पाच रूग्णांचा बळी गेला आणि कोरोनाव्हायरसमुळे राज्यात मृतांचा आकडा 108 वर पोचला.
 • पुडुचेरीः कोरोनाव्हायरसमुळे एका 54 वर्षीय व्यक्तीचा मृत्यू झाला आणि 124 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. यंदाच्या केंद्रशासित प्रदेशात झालेल्या संक्रमणाची संख्या २,3०० झाली.
 • नागालँड: नागालँडमध्ये कोविड -१ new मध्ये cases cases नवीन रुग्ण आढळले आहेत. सर्व सकारात्मक घटनांमध्ये 23 दिमापूर येथून, कोहिमापासून 18 किलोमीटर अंतरावर, झुंहेबोटोपासून सात, पेरेनमधील पाच आणि सोम आणि मोकोकचुंगमधील प्रत्येकी 2 रुग्ण आढळले.
 • तामिळनाडू: तामिळनाडूमध्ये आजकाल 5,849 ताज्या कोरोनाव्हायरसच्या उच्चांकीत आजारांची नोंद झाली असून संसर्गांची संख्या 1,86,492 इतकी झाली आहे, तर वसूली वाढून 1,31,583 वर पोहोचली, तर 4,910 लोक बरे झाले.

3

विश्व

 • प्रतिष्ठित नोबेल पारितोषिकांचे व्यवस्थापन करणार्‍या नोबेल फाउंडेशनने म्हटले आहे की कोरोनाव्हायरस (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला साथीच्या आजारामुळे स्टॉकहोम सिटी हॉलमध्ये पारंपरिक डिसेंबरची मेजवानी रद्द केली गेली. नोबेल फाउंडेशनचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी लार्स हेकेन्स्टेन म्हणाले की कोविड -१ restrictions निर्बंधामध्ये १,3०० मेजवानी पाहुण्यांना एकत्र करणे आणि त्यांना एकमेकांच्या जवळ बसू देणे शक्य नाही. ते म्हणाले की, (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला देखील बक्षीस विजेते स्वीडन प्रवास करू शकता की नाही हे अनिश्चित करते.
 • जॉन्स हॉपकिन्स युनिव्हर्सिटीच्या डॅशबोर्डवरून असे दिसून आले आहे की जगभरात पुष्टी झालेल्या कोरोनाव्हायरस प्रकरणांची संख्या 15 दशलक्षांवर गेली आहे. विद्यापीठाने संकलित केलेल्या आकडेवारीनुसार जगभरात या संसर्गामुळे 617,254 पेक्षा जास्त लोकांचा मृत्यू झाला आहे.
 • ब्राझीलचे सरकारचे म्हणणे आहे की अध्यक्ष जॅर बोलसोनारो 7 जुलैच्या त्यांच्या घोषणेनंतर कोरोनाव्हायरससाठी अद्याप सकारात्मक चाचणी घेत आहेत. मंगळवारी 15 जुलै रोजी झालेल्या पाठपुरावा नंतर ही सकारात्मक चाचणी झाली. त्यांचे म्हणणे आहे की, त्यांची तब्येत बरीच आहे.
 • आरोग्य व मानव सेवा सचिव अ‍ॅलेक्स अझर यांनी जाहीर केले की, औषधनिर्माण कंपनी विकसित होत असलेल्या कोविड -१ vacc लसच्या १०० दशलक्ष डोसच्या डिसेंबरच्या वितरणासाठी ट्रम्प प्रशासन फायझरला सुमारे दोन अब्ज डॉलर्स देईल. कराराअंतर्गत अमेरिका आणखी 500 दशलक्ष डोस खरेदी करू शकेल, असे अझर यांनी सांगितले.
 • नेपाळच्या कोरोनाव्हायरसची संख्या गेल्या २ hours तासांत १ new,०१. वर पोहचली आहे, अशी माहिती आरोग्य मंत्रालयाने दिली आहे. मृत्यूची संख्याही दोन ते 42 पर्यंत वाढली.
 • पाकिस्तानमध्ये १ cor32२ नवीन कोरोनाव्हायरसची नोंद झाली असून देशभरात २ infections infections,4२28 संसर्ग झाल्याची माहिती आरोग्य मंत्रालयाने बुधवारी दिली. अलीकडच्या दोन महिन्यांत देशात कोविड -१ count ही सर्वात कमी दैनंदिन नोंद झाली आहे.
 • ऑस्ट्रेलियन राज्य व्हिक्टोरियामध्ये 484 नवीन कोरोनाव्हायरसच्या घटनांमध्ये मोठ्या प्रमाणात वाढ झाली आहे. गेल्या 24 तासांत देशात सर्वाधिक दिवसात 502 कोविड -१ infections संसर्ग झाले. ऑस्ट्रेलियामध्ये आतापर्यंत देशभरात एकूण 12,896 कोरोनव्हायरसची नोंद झाली आहे. त्यात मृतांची संख्याही 2 ते 128 पर्यंत वाढली.
 • सिंगापूरमध्ये 10१० नवीन कोरोनाव्हायरस प्रकरणे नोंदली गेली, त्यापैकी बहुतेक परदेशी कामगार, देशात एकूण कोविड -१ tal म्हणजे 48 48,7444 इतकी नोंद झाली, असे आरोग्य मंत्रालयाने सांगितले. 10१० प्रकरणांपैकी 3०3 हे शयनगृहात राहणारे परदेशी कामगार आहेत.
 • दक्षिण कोरियाच्या अधिका officials्यांनी देशातील कोविड -१ ide साथीचा रोग नियंत्रणात येत असल्याचे जाहीर केल्याच्या काही दिवसानंतर आरोग्य अधिका authorities्यांनी reported 63 नव्याने पुष्टी झालेल्या रुग्णांची नोंद केली. कमीतकमी 36 नवीन घटनांमध्ये घनतेने लोकसंख्या असलेल्या सोल महानगरामध्ये आल्या आहेत, जिथे देशातील सुमारे 51 दशलक्ष लोक राहतात.

 

.

ताज्या बातम्या व घडामोडी ची प्रत्येक अपडेट मिळवण्यासाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक व फॉलो करा...

जनसाथी  चे अँड्रॉइड अँप्लिकेशन डाऊनलोड करण्यासाठी येथे क्लीक करा..

- Advertisment -


Most Popular

आजच्या ठळक बातम्य – Today’s top news

आजच्या ठळक बातम्य वाचण्या साठी क्लिक करा  माज उतरवला! भारतीय सैन्याचे (Indian Army) पराक्रम पाहून चिनी सैन्याकांची अवस्था वाईट झाली आहे. भारत-चीन (Indian-China faceoff) यांच्यातील वाद...

‘प्रत्येक भारतीयापर्यंत लस पोहोचवण्यासाठी पाहिजे ‘एवढे’ हजार कोटी’

  ⚡ पुणेस्थित सिरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडियाचे सीईओ अदर पूनावाला यांनी शनिवारी टि्वटरवरुन केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाला एक प्रश्न विचारला आहे. हेही वाचा  आमदार निवास बॉम्बने उडवण्याच्या...

पहा आजचे राशिभविष्य | Jansathi Media Network

  मंगळवार, २९ सप्टेंबर २०२०. चंद्र शनीचे स्वामीत्व असलेल्या कुंभ राशीत प्रवेश करणार आहे. तसेच शनी मकर राशीत मार्गी होत आहे. या ग्रहमानाचा मीन राशीच्या...

‘या’ फळांचा करा नियमित डायटमध्ये समावेश, वजन व ओटीपोटावरील चरबीसाठी आहेत लाभदायक!

गेले ६ ते ७ महिने होऊन गेले करोनामुळे लॉकडाऊन सुरु आहे. बरेच लोक वर्क फ्रॉम होम अर्थात घरातून ऑफिसचं काम करत आहेत. या काळात...

Recent Comments

ताज्या बातम्या व घडामोडी ची प्रत्येक अपडेट मिळवण्यासाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक व फॉलो करा...

जनसाथी  चे अँड्रॉइड अँप्लिकेशन डाऊनलोड करण्यासाठी येथे क्लीक करा..